Tổ chức cho nhân dân diệt lăng quăng, bọ gậy. Nguồn ảnh: Internet.
UBND tỉnh yêu cầu các đơn vị, địa phương phối hợp các tổ chức chính trị, chính trị - xã hội huy động quần chúng nhân dân triển khai quyết liệt, đồng bộ các giải pháp phòng, chống dịch sốt xuất huyết, tay chân miệng trên địa bàn, đặc biệt là các khu vực có nguy cơ cao bùng phát dịch. Tổ chức cho nhân dân diệt lăng quăng, bọ gậy, phun hóa chất diệt muối; vận động cộng đồng thực hiện tốt các biện pháp vệ sinh môi trường, vệ sinh cá nhân, rửa tay bằng xà phòng, thực hiện ăn sạch, ở sạch. Tăng cường kiểm tra, giám sát các hoạt động phòng, chống bệnh sốt xuất huyết, tay chân miệng tại các cơ sở giáo dục mầm non./.
TT.TH-CB