Đại diện lãnh đạo Sở GD&ĐT và thị xã Phước Long làm lễ động thổ.
Trường tọa lạc tại khu đất nằm trong dự án xây dựng Trung tâm hành chính và khu đô thị mới thị xã Phước Long, có diện tích trên 3,2 ha, tổng mức đầu tư xây dựng gần 50 tỷ đồng (nguồn vốn từ ngân sách tỉnh), do Sở GD&ĐT làm chủ đầu tư. Trường có quy mô 40 lớp học, gồm các khối phòng học lý thuyết, khối bộ môn, thư viện, nhà công vụ cho giáo viên, nhà để xe và các hạng mục hạ tầng kỹ thuật khác (khuôn viên trường, cổng, tường rào, hệ thống thoát nước…).
Công trình do liên doanh Công ty TNHH xây dựng thương mại trang trí nội thất Tiền Hải và Công ty TNHH CASA thi công xây dựng. Thời gian dự kiến hoàn thành và đưa vào sử dụng trong tháng 4/2015./.
Ngọc Nhật