Đối tượng tham gia lớp tập huấn là đại diện các đơn vị: Phòng Văn hóa và Thông tin, Công an, Hội Liên hiệp phụ nữ huyện; lãnh đạo UBND, công an, hội liên hiệp phụ nữ và cán bộ văn hóa – xã hội cấp xã; trưởng hoặc phó ban điều hành thôn, ấp, khu phố.
Tham gia lớp tập huấn, các học viên được học tập các nội dung: Công tác gia đình và vấn đề thành lập ban chỉ đạo công tác gia đình các cấp; hướng dẫn ghi biểu mẫu thu thập số liệu về công tác gia đình và phòng chống bạo lực gia đình; khung pháp lý phòng chống bạo lực gia đình, kinh nghiệm xử lý các vụ bạo lực gia đình trên địa bàn tỉnh; vai trò, trách nhiệm của hội liên hiệp phụ nữ ở cơ sở trong việc triển khai thực hiện công tác gia đình, phòng chống bạo lực gia đình./.
Nhật Phong