- 15/09/2015 08:39:12 AM
- Đã xem: 1227
- Phản hồi: 0
(CTTĐTBP) - Phú Riềng là huyện mới được chia tách từ huyện Bù Gia Mập và chính thức đi vào hoạt động từ ngày 1/8/2015. Là huyện mới thành lập nên nhiệm vụ phát triển kinh tế - xã hội, ổn định quốc phòng - an ninh trong nhiệm kỳ đầu tiên (2015 – 2020) là hết sức quan trọng. Do đó, ngay sau khi chia tách, huyện đã xác định nhiệm vụ trọng tâm là tiếp tục đổi mới tạo sự chuyển biến toàn diện, nâng cao năng lực lãnh đạo và sức chiến đấu của toàn Đảng bộ; xây dựng hệ thống chính trị vững mạnh; phát huy dân chủ, tập trung khai thác mọi tiềm năng thế mạnh, phát huy tốt các nguồn lực, chuyển dịch cơ cấu kinh tế theo hướng CNH - HĐH nông nghiệp, nông thôn.