- 16/07/2019 08:46:19 AM
- Đã xem: 4408
- Phản hồi: 0
BP - Bộ đội biên phòng (BĐBP) tỉnh Bình Phước được giao nhiệm vụ quản lý, bảo vệ 260,433km đường biên giới quốc gia; phụ trách địa bàn 15 xã biên giới của 3 huyện Lộc Ninh, Bù Đốp, Bù Gia Mập. Những năm qua, đặc biệt từ năm 1999 đến nay, BĐBP tỉnh đã hoàn thành xuất sắc nhiệm vụ quản lý, bảo vệ chủ quyền lãnh thổ, giữ gìn an ninh chính trị, trật tự an toàn xã hội trên địa bàn biên phòng. Đồng thời tích cực tham gia xây dựng, củng cố hệ thống chính trị cơ sở, phát triển kinh tế, xã hội ở khu vực biên giới vững mạnh. Qua đó tạo được niềm tin yêu, quý mến của nhân dân đối với BĐBP; xây dựng hình ảnh, phẩm chất “Bộ đội Cụ Hồ” sáng mãi trong lòng nhân dân.