Ban chỉ đạo có nhiệm vụ xây dựng kế hoạch triển khai thực hiện kế hoạch của Bộ Y tế về “Đổi mới phong cách, thái độ phục vụ của cán bộ y tế hướng tới sự hài lòng của người bệnh” trên địa bàn tỉnh; hướng dẫn UBND các huyện, thị triển khai kế hoạch của Bộ Y tế và Ban chỉ đạo tỉnh trên địa bàn; kiểm tra, giám sát việc thực hiện kế hoạch tại các bệnh viện, cơ sở y tế; tổ chức sơ kết, tổng kết, báo cáo kết quả việc triển khai thực hiện kế hoạch về UBND tỉnh và Bộ Y tế theo quy định.
Ban do Phó Chủ tịch thường trực UBND tỉnh Nguyễn Huy Phong làm trưởng ban, Giám đốc Sở Y tế Nguyễn Đồng Thông làm phó ban thường trực. Ban còn có 2 phó ban và 6 thành viên khác gồm cán bộ của Sở Y tế, Bệnh viện đa khoa và Bệnh viện y học cổ truyền tỉnh./.
TT.THCB