Công trình thanh niên trồng cây tại khu bảo tồn văn hóa dân tộc S’Tiêng sóc Bom Bo dự kiến trồng 8.000 cây xanh.
Đợt này, Tỉnh đoàn đã trồng 3.650 cây, trong đó có 3.000 cây keo lai, 250 cây gõ đỏ, cây dầu và 400 cây lồ ô. Qua 2 đợt triển khai, Tỉnh đoàn đã trồng được 7.000 cây các loại (dầu, gõ đỏ, sao, lồ ô, tràm, keo…).
Đây là công trình thanh niên có ý nghĩa quan trọng trong công tác tuyên truyền giáo dục, phát huy vai trò trách nhiệm của cán bộ, đoàn viên, thanh thiếu nhi trong việc góp phần giữ gìn bản sắc văn hóa dân tộc, giá trị của lịch sử, ý nghĩa của di tích sóc Bom Bo. Công trình dự kiến sẽ hoàn thành và bàn giao vào tháng 10/2015, hướng tới chào mừng Đại hội đại biểu Đảng bộ tỉnh khóa X nhiệm kỳ 2015 – 2020./.
Nhật Phong