Tuy nhiên, sau khi đối chiếu dữ liệu trên phần mềm quản lý thiết bị giám sát hành trình của 6 xe trên, có 3 xe chưa đến mức độ vi phạm và hiện chưa có quy định xử lý thu hồi phù hiệu đối với trường hợp 3 xe này. Do đó, Sở Giao thông vận tải đã nhắc nhở, chấn chỉnh. 3 xe còn lại vi phạm tốc độ (có 5 lần vi phạm tốc độ/1.000 km xe chạy), sở đã tiến hành thu hồi phù hiệu xe. Bên cạnh đó, Sở Giao thông vận tải đã tiến hành nhắc nhở, chấn chỉnh 29 xe có số lần vi phạm chưa đến mức 5 lần vi phạm tốc độ/1.000 km xe chạy.
Trước đó, trong tháng 7/2016, Sở Giao thông vận tải đã thu hồi phù hiệu 13 xe có 5 lần vi phạm tốc độ/1.000 km xe chạy; nhắc nhở, chấn chỉnh 10 xe vi phạm lần đầu có 5 lần vi phạm tốc độ/1.000 km xe chạy./.
Nhật Phong