Số gạo này nhằm hỗ trợ cho các học sinh tại các trường ở khu vực có điều kiện kinh tế - xã hội đặc biệt khó khăn trên địa bàn tỉnh.
Trong đợt này, cùng với Bình Phước, tỉnh Tây Ninh cũng được Tổng Cục dự trữ nhà nước (Bộ Tài chính) phân bổ cấp 2.880 kg gạo dự trữ quốc gia để hỗ trợ học sinh vùng đặc biệt khó khăn của tỉnh này.
Theo đó, UBND tỉnh Bình Phước và Tây Ninh có trách nhiệm chỉ đạo các sở, ban, ngành, địa phương kịp thời chuyển gạo dự trữ quốc gia tới các đối tượng được thụ hưởng. Thời hạn thực hiện đến hết ngày 15/5/2016.
Được biết, chính sách hỗ trợ gạo cho học sinh tại các trường ở khu vực có điều kiện kinh tế - xã hội đặc biệt khó khăn được Thủ tướng Chính phủ quy định tại Quyết định số 36 ngày 18/6/2013./.
TT.THCB