Theo báo cáo, chương trình lễ trao học bổng “học sinh, sinh viên vượt khó học giỏi” năm 2014 do đoàn đại biểu Quốc hội tỉnh phối hợp với Ban thường vụ Tỉnh đoàn tổ chức. Năm nay sẽ có 362 em học sinh, sinh viên tiêu biểu vượt khó học giỏi đại diện cho hơn 140.000 học sinh trong toàn tỉnh được trao học bổng, với giá trị 1 triệu đồng/suất đối với học sinh tiểu học, 1,2 triệu đồng/suất đối với học sinh THCS, 1,5 triệu đồng/suất đối với học sinh THPT và 2 triệu đồng/suất đối với sinh viên. Tổng giá trị trao học bổng hơn 500 triệu đồng.
Dự kiến lễ trao học bổng sẽ diễn ra vào lúc 8 giờ ngày 8/8/2014, được tổ chức tại hội trường tỉnh và được truyền hình trực tiếp trên Đài PTTH tỉnh./.
Nhật Chiêu