(CTTĐTBP) - Sáng 14/12, UBND huyện Phú Riềng đã tổ chức tập huấn tư vấn hỗ trợ phát triển hợp tác xã (HTX) nông nghiệp năm 2022.
Phó Chủ tịch UBND huyện Lê Văn Chung và các đại biểu tham gia lớp tập huấn
Tại buổi tập huấn, các cán bộ xã phụ trách lĩnh vực HTX, thành viên hội đồng quản trị và ban giám đốc HTX trên địa bàn huyện được nghe Thạc sĩ Võ Hoàng Duy - Trường Cán bộ quản lý nông nghiệp và phát triển nông thôn II tư vấn hỗ trợ xây dựng thương hiệu, nhãn hiệu, xuất xứ hàng hóa, đưa hàng hóa lên các sàn giao dịch thương mại điện tử; bồi dưỡng, hướng dẫn về kiến thức xây dựng, kế hoạch, kế toán, quản lý HTX, ứng dụng các phần mềm điện tử cho các HXT; phân tích dự báo thị trường nông sản năm 2023 với cây sầu riêng và cây bưởi; hướng dẫn cấp mã vùng trồng; kết nối kinh doanh giữa HTX và doanh nghiệp./.