(CTTĐTBP) – Trong tháng 9/2015, từ phân tích dữ liệu thiết bị giám sát hành trình, Sở Giao thông vận tải đã xử lý thu hồi phù hiệu 25 xe kinh doanh vận tải hành khách vi phạm tốc độ. Trong đó, có 8 xe vận tải hành khách tuyến cố định, 17 xe vận tải hành khách theo hợp đồng.
Ngoài ra, Sở Giao thông vận tải đã chấn chỉnh 7 xe vi phạm tốc độ và yêu cầu các đơn vị kinh doanh vận tải khắc phục thiết bị giám sát hành trình, cung cấp tài khoản, mật khẩu theo quy định. Trong công tác kiểm tra thiết bị giám sát hành trình trước khi cấp mới hoặc cấp đổi phù hiệu, Sở Giao thông vận tải đã phát hiện nhiều thiết bị chưa đủ thông tin theo quy định như thông tin về lái xe và đã yêu cầu khắc phục đảm bảo theo quy định để được cấp phù hiệu./.
Thế Sơn